Friendly & Share
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กฎ กติกา และมารยาท

Go down

กฎ กติกา และมารยาท Empty กฎ กติกา และมารยาท

ตั้งหัวข้อ by MANINGUP Tue Jun 09, 2009 7:51 pm

1. ห้ามลงข้อความ รูปภาพ หรือ link ที่เป็นการพาดพิง เกี่ยวกับเรื่องเชื้อชาติ ศาสนา และสถาบันพระมหากษัตริย์
2. ห้ามลงข้อความ รูปภาพ หรือ link ที่ขัดต่อศีลธรรม จรรยา วัฒนธรรม ขนบธรรมเนียมและประเพณีอันดีงามของไทย
3. ห้ามใช้คำไม่สุภาพ หยาบคาย หรือส่อความหมายไปในทางที่ไม่เหมาะสมในการลงข้อความแสดงความคิดเห็นต่างๆ ทั้งนี้รวมถึง รูปภาพ หรือ linkที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร ด้วยเช่นเดียวกัน
4. ห้ามลงข้อความ รูปภาพ หรือ link ที่อาจก่อให้เกิดการแตกแยกหรือทำให้เกิดความเสียหายต่อตัวบุคคลหรือองค์กรใดๆ(ทั้งนี้รวมถึงข้อความที่ส่อความหมายไปในทางหมิ่นประ มาท เจ้าหน้าที่และผู้เล่นคนอื่นๆ โดยไร้เหตุผลอันสมควรรองรับ และรวมถึงการใช้ชื่อหรือนามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำให้สาธารณชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง)
5. สำหรับการตั้งกระทู้ หรือการโพสต์ข้อความตอบผู้เล่นควรทำการตั้งกระทู้ให้ตรงกับหมวดที่กำหนดไว้และไม่ควรตั้งกระทู้ที่ไม่มีสาระใดๆ เช่นกระทู้ที่ดักให้ผู้(เป็นควายตัว)อื่นเข้ามาตอบโดยที่ไม่มีประเด็นอะไร เช่นรูป สาวๆ สวยๆ เข้าไปมีเเต่คนเเก่ๆ อย่างนี้ไม่เอานะครับๆ
6. กรุณาอย่าปั๊มกระทู้มากนะครับ เดี๋ยวเซิร์ฟจะเน่าก่อนวัยอันควร ใครปั๊มมากๆเจอลบครับ
7. เมื่อเอาอะไรของใครมาถ้าไม่ใช่ของเราอย่าลืมให้เครดิตเขาด้วยนะครับ ถือว่าเป็นการให้เกียรติกันของสุภาพชนครับ
8. ถ้าจะแจกไฟล์อะไรที่เราไม่ได้อัพเองอย่าทำ hot link นะครับ เพราะอาจทำให้เจ้าของlinkเดือดร้อนด้วยประการทั้งปวง มันไม่ดี
9. การพิจารณาว่าคำใดผิดหลักภาษาขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของความเป็นคนไทยในแต่ละคนนะครับ คำลงท้ายเพื่อให้ได้อารมณ์พอรับได้ เช่น อะ ง่า อ่า และคำลากยาวก็อย่าใช้บ่อย เช่น น๊าาา โหยยยยย เงี่ยยยย บางคำมีคำที่ถูกต้องก็ใช้ด้วย เช่น มะ-ไหม ป่าว-เปล่า
10. เนื่องจากมีหลายห้องดังนั้นกรุณาตั้งกระทู้และโพสให้เป็นที่เป็นทางด้วยครับ

ปล.สมัครสมาชิกก่อนนะครับ จะได้เห็นห้องมากขึ้น
(คงไม่มีคนเห็นหรอก หุๆๆ)
ปล.2 รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ
MANINGUP
MANINGUP
มหาเสนาธิการ
มหาเสนาธิการ

: 32

http://perpetuity.forumth.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน